Rarraba masu kaya

Yayin da kamfani ke girma, zai nemi ƙarin masu samar da kayayyaki.Menene rarrabuwa na masu kaya?

1.Strategic kaya
Masu ba da dabaru su ne masu ba da kayayyaki waɗanda ke da mahimmanci ga kamfani.Maiyuwa ne gabaɗaya su kaɗai ne masu samar da kayayyaki, ko kuma ana iya samun madadin masu siyarwa, amma farashin canji yana da yawa, haɗarin yana da yawa, kuma sake zagayowar yana da tsayi.
Masu ba da dabaru suna taka muhimmiyar rawa a cikin rayuwa da haɓaka kamfani.Idan kamfani yana da masu ba da kayayyaki masu dacewa don irin wannan haɗin gwiwar, zai cimma nasarar nasara, kuma za'a iya samun asarar sau biyu idan sun rabu.Irin waɗannan masu samar da kayayyaki yakamata su ɗauki hangen nesa na dogon lokaci kuma su haɓaka alaƙa na dogon lokaci.
Ya zuwa yanzu,Tsawon ganiya kasance mai ba da dabaru ga kamfanoni da yawa, yana ba da oda don miliyoyin nau'ikan tabarau a kowace shekara, yana samun yanayin nasara.

2.Masu kawo kayayyaki da aka fi so
Abubuwan da aka fi so suna aiki da kyau, amma ana iya maye gurbinsu.Kamfanoni suna shirye su fara kasuwanci tare da su saboda gabaɗayan kyakkyawan aikin su - kamar farashi, inganci, fasaha, sabis, da sauransu.
Matsayin mai ba da dabaru na asali ne.Suna da fasahohi, samfura da matakai waɗanda ba za a iya maye gurbinsu ba.Amma matsayin mai siyar da aka fi so ana samun su da kansu, dole ne su yi fice a cikin farashi, inganci, bayarwa, sabis, da sauransu.

3.Duba masu kaya
Duba masu samar da kayayyaki gabaɗaya suna nufin samar da samfuransu da ayyukansu ga kamfani a karon farko, kuma kamfanin yana buƙatar lura da ayyukansa na ɗan lokaci.
Akwai kuma yanayin da tun asali an fi so a kawo kayayyaki, amma ga wasu yanayi, sun yi wasu kura-kurai da yin wani abu da zai cutar da muradun kamfanin.Koyaya, saboda ƙauna, kamfanin kuma zai lura da shi na ɗan lokaci kuma ya yanke shawara dangane da ayyukansa na gaba.Bayan dubawa, ko dai haɓaka zuwa mai ba da fifiko, ko rage darajar zuwa mai kawowa da aka kawar.
Don irin waɗannan masu samar da kayayyaki, dole ne mu mai da hankali sosai.

4.Masu samar da kayan aiki mara kyau
Masu ba da kayayyaki mara kyau ba za su sami sabbin kasuwanci ba, amma kamfanoni ba za su cire kasuwancin da ke akwai da son rai ba.Dole ne a kula da irin waɗannan masu kawo kayayyaki cikin hankali, kuma idan aikin yayi daidai, kar a ɓata ma'auni tsakanin su.Yana da mahimmanci a kula da kyakkyawar dangantaka.

5.Masu kawo kaya masu tsauri
Ba wai kawai masu ba da kayayyaki masu tsauri ba su sami sabon kasuwanci ba, amma kasuwancin da ke akwai dole ne a cire su.Wannan shine mafi girman shari'ar a cikin sarrafa kayan kaya.Masu kaya na iya haɓaka farashi ko jinkirta bayarwa, don haka dole ne ku nemo gida mai kyau don kanku don hana asara mai yawa.

Ɗaukar hanyar samun nasara yana taimakawa gina ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru, buɗe kuma amintaccen dangantaka


Lokacin aikawa: Afrilu-21-2022