Kayan kwalliyar kwamfuta da ciwon hangen nesa na kwamfuta

Bayar da lokaci mai yawa a kowace rana a gaban kwamfuta, kwamfutar hannu, ko wayar hannu na iya haifar da alamun cututtukan gani na kwamfuta (CVS) ko dijital ido.Mutane da yawa suna fuskantar wannan gajiyawar ido da haushi.Gilashin kwamfuta wani gilashin da aka kera musamman don yin aiki cikin kwanciyar hankali a kwamfutarka ko yayin amfani da wasu na'urorin dijital.

Ciwon hangen nesa na kwamfuta da nau'in ido na dijital

CVS tarin alamomi ne da ke haifar da dogon amfani da kwamfuta ko na'urar dijital.Alamomin sun hada da ciwon ido, bushewar ido, ciwon kai, da duhun gani.Mutane da yawa suna ƙoƙarin rama waɗannan matsalolin hangen nesa ta hanyar jingina gaba ko kallon ƙasan gilashin su.Wannan yakan haifar da ciwon baya da kafada.

Alamun suna bayyana saboda ana iya samun tazara, haske, rashin isasshen haske, ko matsalolin hasken allo tsakanin idanu da kwakwalwa.Tsawaita mayar da hankali kan allon a wani nisa na musamman a lokaci ɗaya na iya haifar da gajiya, gajiya, bushewa, da jin zafi.daya

Alamun

Mutanen da ke da CVS na iya fuskantar alamomi masu zuwa:

Dry Ido

Ciwon kai

Haushin ido

Rushewar hangen nesa

Hankali ga haske

Ba za a iya mayar da hankali kan abubuwa masu nisa na ɗan lokaci ba (pseudomyopia ko maƙwabta)

Diplopia

Squinting

Ciwon wuya da kafada

Kuna iya fuskantar dacewar ido na dijital yayin amfani da wayar salula ko kwamfutar hannu, amma matsalar iri ɗaya ba ta faruwa akan allon kwamfutarka.Mu yawanci muna da wayoyin hannu da allunan kusa da idanunmu, don haka waɗannan na'urori za su iya lura da hakan fiye da allon kwamfuta, waɗanda galibi suna da nisa.

Hakanan ana iya haifar da alamun CVS ta hanyar presbyopia, matsalar hangen nesa da ke tasowa tare da shekaru.Presbyopia shine asarar ikon ido don canza mayar da hankali don ganin abubuwa kusa.Yawancin lokaci ana lura dashi kusan shekaru 40

Yadda za a magance

Idan kuna da matsalolin ido yayin amfani da kwamfutarku, shawarwari masu zuwa sun cancanci gwadawa.

Yi tunanin gilashin kwamfuta

Kifita, numfashi da tsayawa.Kiftawar ido akai-akai, yawan nunfashi mai zurfi, ɗauki ɗan gajeren hutu kowane sa'a

Yi amfani da hawaye na wucin gadi don bushe ko ƙaiƙayi idanu.

Daidaita matakin haske don rage haske daga allon.

Ƙara girman font na allon kwamfutarka

Dokar 20/20/20 kuma tana da amfani ga dogon lokaci na amfani da na'urori tare da nuni.Kowane minti 20, ɗauki daƙiƙa 20 don duba daga nisan ƙafa 20 (a wajen taga, bayan ofis / gidan ku, da sauransu).

Har ila yau, ergonomics masu kyau irin su tsayin allo mai dacewa (duba gaba ba tare da tsalle sama da ƙasa ba) da yin amfani da kujera mafi kyau tare da goyon bayan lumbar zai iya taimaka maka magance matsalar.Dijital na gani gajiya.

Yadda Gilashin Kwamfuta Zai Taimaka

Idan kuna tunanin kuna fuskantar wasu alamun CVS, kuna iya amfana daga gilashin kwamfuta.Tare da gilashin kwamfuta, ruwan tabarau gaba ɗaya yana mai da hankali ne a nesa ɗaya, kuma ba dole ba ne ka karkatar da kan ka baya don duba allon kwamfutar.

Aikin kwamfuta ya ƙunshi mayar da hankali kan idanu kan ɗan gajeren nesa.Gabaɗaya ana sanya allon kwamfuta ɗan gaba kaɗan fiye da nisan karatu mai daɗi, don haka daidaitaccen gilashin karatu gabaɗaya bai isa ya rage alamun CVS ba.Gilashin kwamfuta yana sauƙaƙa wa mutum ya mai da hankali kan nisa daga allon kwamfuta.

Masu sanye da ruwan tabarau na iya buƙatar sanya tabarau akan lambobin sadarwar su lokacin amfani da kwamfutar.

Matsalolin hangen nesa na kwamfuta su ma suna faruwa a cikin matasa, don haka CVS ba matsala ba ce da ke akwai ga mutanen da suka haura shekaru 40 kawai. CVS yana zama ƙararraki na gama-gari ga duk ƙungiyoyin aikin shekaru.

Idan kun ciyar fiye da sa'o'i hudu a kowace rana a gaban kwamfutarku, ko da ƙananan matsalolin hangen nesa ba tare da gyara ba na iya zama mafi tsanani.

Yadda ake samun gilashin kwamfuta

Likitanka ko likitan ido na iya rubuta gilashin kwamfuta don taimakawa rage alamun CVS.

Dubi filin aikin ku kafin yin ajiya.Yana da mahimmanci ma'aikacin lafiyar ku ya san ainihin yadda aka saita filin aikinku, kamar tazarar dake tsakanin duban ku da idanunku, ta yadda za su iya rubuta madaidaitan gilashin kwamfuta.

Har ila yau kula da hasken wuta.Haske mai haske yakan haifar da zubar da idanu a ofis.4 anti-reflective (AR) kayan shafa za a iya amfani da su zuwa ruwan tabarau don rage yawan haske da haske wanda ya isa idanu.

Nau'in ruwan tabarau don gilashin kwamfuta

An kera waɗannan ruwan tabarau na musamman don amfanin kwamfuta.

Ruwan tabarau guda ɗaya - ruwan tabarau na gani ɗaya shine mafi sauƙin nau'in gilashin kwamfuta.An tsara dukkan ruwan tabarau don kallon allon kwamfuta, yana samar da filin kallo mafi faɗi.Manya da yara duka suna son waɗannan ruwan tabarau saboda na'urar duba ta bayyana a sarari kuma ba ta cika ba.Koyaya, abubuwan da suke nesa ko kusa da allon kwamfutarka zasu bayyana blush.

Flat-top bifocals: Flat-top bifocals suna kama da bifocals na al'ada.An tsara waɗannan ruwan tabarau ta yadda babban rabin ruwan tabarau ya daidaita don mayar da hankali kan allon kwamfuta kuma ƙananan ɓangaren ya daidaita don mayar da hankali kan karatun mafi kusa.Waɗannan ruwan tabarau suna da layin bayyane wanda ke raba sassan mayar da hankali biyu.Waɗannan ruwan tabarau suna ba da kyan gani na kwamfutarka, amma abubuwan da ke nesa suna bayyana duhu.Bugu da kari, wani sabon abu da ake kira "tsallewar firam" na iya faruwa.Wannan lamari ne da ke faruwa lokacin da mai kallo ya motsa daga wani ɓangaren ruwan tabarau zuwa wani kuma hoton yana "tsalle."

Varifocal - Wasu ƙwararrun kula da ido suna kiran wannan ruwan tabarau da ruwan tabarau "kwamfuta mai ci gaba".Ko da yake kama da ƙira zuwa ruwan tabarau masu ci gaba da yawa marasa ganuwa mara layi na gargajiya, ruwan tabarau varifocal sun fi takamaiman ga kowane ɗawainiya.Wannan ruwan tabarau yana da ƙaramin yanki a saman ruwan tabarau wanda ke nuna abubuwa a nesa.Babban sashi na tsakiya yana nuna allon kwamfutar, kuma a ƙarshe ƙaramin ɓangaren da ke ƙasan ruwan tabarau yana nuna ruwan tabarau.Mayar da hankali kan abubuwa na kusa.Hakanan ana iya ƙirƙira waɗannan a sama tare da saita nisa daga allon kwamfuta maimakon hangen nesa.Irin wannan ruwan tabarau ba shi da layukan bayyane ko sassa, don haka yana kama da hangen nesa na al'ada.

Kyakkyawan dacewa shine mabuɗin

Gilashin kwamfuta na iya amfanar masu amfani da kwamfuta idan an sanya su kuma an rubuta su da kyau.

Masanan ido da masu ilimin ido suna sane da matsalolin da ciwon hangen nesa na kwamfuta ke haifarwa kuma suna iya taimaka maka gano madaidaitan biyun.


Lokacin aikawa: Dec-08-2021